Reactive Power Compensation da Tsarin Gudanar da Jitu don Kayayyakin Gishiri

Babban na'urar taswira na tsarin rarraba wutar lantarki na niƙa shine na'urar gyarawa tare da ƙarfin lantarki na 0.4/0.66/0.75 kV, babban kaya shine babban injin DC.Domin watsa wutar lantarki da rarraba na'urar gyara extruder mai amfani gabaɗaya tana amfani da nau'ikan fasahar gyara bugun bugun jini nau'i biyu, wanda ke haifar da takamaiman adadin kuzarin bugun jini (6N+1) a digiri daban-daban a gefen ƙananan ƙarfin lantarki, kuma galibi (6N) +1) a gefen high-voltage.12N+1) Nuna yanayin gyara bugun bugun jini guda goma sha biyu.
Lalacewar aikin injiniyan wutar lantarki ga grid ɗin wutar lantarki ya dogara da cutarwar ƙarfin aiki na jituwa ga injina da kayan aiki a cikin wutar lantarki, wato, ƙarfin ƙarfin aiki na jituwa ya wuce matakin da injina da kayan aiki zasu iya ɗauka.Jam'iyyar samar da wutar lantarki ce ke da alhakin bugun jini na aiki irin ƙarfin lantarki na cibiyar samar da wutar lantarki, kuma mai amfani da wutar lantarki ne ke da alhakin gabatar da daidaiton halin yanzu na software na tsarin.

img

 

Dangane da ƙwarewar injiniya na masana'antar mirgina na gargajiya na kamfaninmu don magance jituwa, a cikin aikin, a cikin tsarin rarraba wutar lantarki mai ƙarancin wutar lantarki mai amfani, abun ciki na jituwa na 5th ya kai 20% ~ 25%, halin yanzu na jituwa na 7 ya kai 8%, kuma ana shigar da halin yanzu mai jituwa a cikin babban ƙarfin lantarki Abun jituwa a cikin tsarin wutar lantarki yana ƙaruwa da sauri, wanda ke haifar da karkatar da ma'aunin wutar lantarki na wutar lantarki, yana ƙaruwa da asarar wayoyi da kayan wuta, yana kawo ƙarin amfani da makamashi, yana shafar aikin al'ada na sauran. kayan aikin wuta a cikin wutar lantarki, kuma yana rage ingancin wutar lantarki., wanda ke shafar amincin wutar lantarki na grid ɗin wutar lantarki kuma yana kawo haɗarin tsaro ga amintaccen aiki na kayan aiki.
Don tabbatar da aiki na yau da kullun na kayan aiki, ingantaccen samar da wutar lantarki da tanadin makamashi na tsarin samar da wutar lantarki, ya zama dole a ɗauki matakan fasaha don murƙushe yanayin jituwa na kayan aiki da la'akari da ramuwa na mahimman ƙarfin amsawa.Dangane da ingancin ma'auni na samfuran ƙarfin lantarki na aiki a cikin grid ɗin wutar lantarki na ƙasa da sakamakon binciken kimiyya na sarrafa bugun jini na yanzu a cikin ƙasashe daban-daban na duniya, ana ɗaukar ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙarancin wutar lantarki na ƙasa da ramuwa mai ƙarfi, da madaukai masu tacewa bi da bi. saiti don sifofin bugun bugun jini wanda mai gyara ya haifar don narkar da igiyoyin jituwa.Bugu da kari, yana da ayyuka na rama mahimmancin nauyin ɗaukar nauyi na igiyar ruwa da adana makamashin lantarki.

The anti-harmonic kayan samar da Zhejiang Hongyan Electric Co., Ltd. yana da halaye na tsauri canji tare da kaya.Duk da yake inganta ingancin wutar lantarki, factor factor da makamashi ceton wutar lantarki grid, zai kuma iya inganta amincin gaba ɗaya aiki na wutar lantarki tsarin da kuma aiki yadda ya dace na kayan aiki, da kuma rage aiki halin kaka da kuma Rage kayan aiki halin kaka, tsawaita kayan aiki. rayuwa, da kuma kawo fa'idodin tattalin arziki a bayyane ga masu amfani.
Injin birgima na DC gabaɗaya suna amfani da injina na DC, kuma ƙarfin ƙarfin yayin mirgina yana da ƙasa sosai, gabaɗaya kusan 0.7.Ɗaya daga cikin manyan fasalulluka shi ne gajeriyar zagayowar aiki, saurin sauri, nauyi mai tasiri, da manyan sauye-sauye marasa inganci.Masu matse wutar lantarki kuma na iya haifar da sauye-sauye mai ƙarfi a cikin wutar lantarki, haifar da fitillu da allon talabijin don yin kyalli, suna haifar da gajiyawar gani da fushi.Bugu da ƙari, za su kuma shafi aiki mai sauƙi na kayan aikin thyristor, kayan aiki ko kayan aikin samarwa, har ma suna haifar da haɗari na aminci.Babban diyya na banki na capacitor ba zai iya bin sauye-sauyen lodi a cikin ainihin lokacin don kiyaye diyya mai ma'ana ba.Abubuwan tuntuɓar kayan aikin injina suna da tasiri saboda sauyawa akai-akai, wanda ke da babban tasiri akan grid ɗin wutar lantarki.
Injin birgima na DC yana ɗaukar watsa wutar lantarki na fasahar gyara thyristor.Dangane da adadin bugun bugun jini, ana iya raba shi zuwa 6-pulse rectification, 12-pulse to 24-pulse.Bugu da ƙari ga ƙarancin wutar lantarki, za a samar da haɗin kai mai girma yayin aiki.Gabaɗaya, cikin gida DC rolling Mills Ana amfani da fasaha na gyaran bugun bugun jini 6, don haka babban tsari mai jituwa da aka samar ta gefen iska mai ƙarancin ƙarfin wuta na mai gyara taswira ya fi 11 da 13 a cikin ƙaramin ƙarfin wutan lantarki tare da 2 windings yi da yn hadin gwiwa Hanyar, da 5th da 7th High-oda harmonics za a iya biya diyya a kan high-voltage gefe, don haka 11th da 13th high-oda masu jituwa aka gyara aka yafi nuna a kan high-voltage gefe.Babban tasirin igiyoyin bugun jini mai ƙarfi akan grid ɗin wutar lantarki sun haɗa da dumama da girgiza kayan lantarki, ƙarar hasara, gajeriyar rayuwar sabis, tasirin sadarwa, kuskuren aikin thyristor, kuskuren aiki na wasu na'urorin kariya na relay, tsufa da lalacewar Layer rufin lantarki. , da dai sauransu.

Hanyoyin da za a zaɓa daga:

Magani 1 Gudanar da tsakiya (wanda ya dace da runduna masu ƙarancin ƙarfi, kundin hagu da dama)
1. Ɗauki reshen sarrafawa masu jituwa (3, 5, 7 filtata) + reshe mai sarrafa iko.Bayan an saka na'urar ramuwa ta tace aiki, sarrafa jituwa da ramuwar wutar lantarki na tsarin samar da wutar lantarki sun cika buƙatu.
2. Yi amfani da da'irar kewayawa wanda ke danne ramuwa mara inganci na masu jituwa, kuma bayan haɗa na'urar ramuwa ta tace, sanya ikon wutar lantarki ya dace da buƙatu.
Zabin 2 Magani na gida (wanda za'a iya amfani da shi zuwa 12-pulse rectifier transformer low-voltage jiyya da babban inji mai ƙarfi da injin iska da aka sanya daban)
1. Ɗauki hanyar wucewa ta anti-harmonic (5th, 7th, 11th order filter), bin diddigin atomatik lokacin da injin mirgina ke gudana, warware jituwa akan rukunin yanar gizon, ba su shafar aikin sauran kayan aiki yayin samarwa, kuma masu jituwa ba su kai ga ma'auni ba. bayan an sanya shi aiki.
2. Yin amfani da matattara mai aiki (tace masu jituwa masu ƙarfi) da tacewa (5th, 7th, 11th order tace), masu jituwa bayan kunnawa ba su kai ga ma'auni ba.


Lokacin aikawa: Afrilu-13-2023