Babban iko na tsarin jituwa na UPS

A wanne fanni ne ake amfani da wutar lantarki ta UPS sosai?
Kayan tsarin samar da wutar lantarki na UPS shine nau'in kayan aikin bayanai na farko, galibi ana amfani da su a cikin tsaro na tsarin bayanan kwamfuta, tsarin sadarwa, cibiyoyin sadarwar wayar hannu, da sauransu. sarkar, sarkar masana'antar sararin samaniya, da dai sauransu. A matsayin muhimmin kayan aiki na tsarin bayanan kwamfuta, tsarin sadarwa da cibiyar sadarwar data, samar da wutar lantarki mara katsewa yana taka muhimmiyar rawa wajen kare bayanan kwamfuta, tabbatar da daidaiton karfin wutar lantarki da mita, inganta yanayin ingancin grid na wutar lantarki, da kuma hana gazawar wutar lantarki nan take da gazawar wutar da ba zato ba tsammani daga haifar da lahani ga masu amfani.rawar.
Nau'i na biyu na ikon masana'antu UPS tsarin samar da wutar lantarki kayan aikin ana amfani da su a fannonin wutar lantarki, karfe, karafa maras ƙarfe, kwal, petrochemical, gini, magani, mota, abinci, soja da sauran fannoni a cikin masana'antar kayan aikin wutar lantarki. , Tabbatar da cewa duk kayan aikin masana'antu na sarrafa wutar lantarki, mai nisa Amintaccen samar da wutar lantarki ta atomatik na masana'antu don AC da DC kayan aikin samar da wutar lantarki marasa katsewa kamar kayan aikin tsarin gudanarwa, haɗin haɗin haɗin wutar lantarki mai ƙarfi, kariyar relay, na'urorin atomatik, da na'urorin sigina.Kayayyakin wutar lantarki na masana'antu ba tare da katsewa ba samfura ne na ƙarshe a tsakanin samar da wutar lantarki mara katsewa.Ya ƙunshi fasahar lantarki na lantarki don babban iko (wataƙila matakin megawatt) canjin makamashi, tsarin sarrafa dijital, fasahar jan ƙarfe na AC, fasahar kashe wutar lantarki na yanzu, fasahar samar da samfur mai ƙarfi, da sauransu. Babu shakka, kamfanonin samar da wutar lantarki na yau da kullun ba za su iya shiga ba. wannan masana'antar.Kamfanoni ne kawai tare da fasahar fasahar lantarki mai girma da kuma jerin ci gaban samfur, masana'antu da damar sabis, da kuma tattara abubuwan da suka dace da masana'antu da ƙwarewar aikace-aikacen, za su iya yin aiki mai kyau a cikin ƙirar masana'antu mara katsewa tsarin samar da wutar lantarki , Masana'antu da tallace-tallace na kasuwa. ayyuka.

img

 

A halin yanzu, akwai tsare-tsare guda huɗu don manyan matakan shigar da UPS masu jituwa na yanzu
tsari 1.
6-pulse UPS+ tace mai jituwa mai aiki mai ƙarfi, shigar da jituwa mai girma na yanzu <5% (ƙididdigar ƙima), ƙarfin shigarwar 0.95.Wannan tsari yana sanya alamar shigar da kyau sosai, amma fasaharsa ba ta da girma, kuma akwai matsaloli kamar rama kurakurai, fiye da kima, da sauransu, waɗanda ke haifar da karya karya ko lalata babban maɓallin shigarwa.Lalacewar fasahar tacewa mai aiki na THM na gama gari
a) Akwai matsala na "diyya ta karya": saboda saurin amsa diyya ya wuce 40ms, akwai yuwuwar haɗarin aminci na "diyya ta ƙarya".Misali, lokacin aiwatar da ayyukan yankewa / ƙaddamarwa a kan samar da wutar lantarki, ko aiwatar da aikin yanke / ƙaddamar da ayyuka masu nauyi a sama da ɓangarorin ƙasa na shigarwar UPS, yana da sauƙi don haifar da “diyya ta karkata”.Hasken ya kunna, yana haifar da "canji kwatsam" a cikin shigar da wutar lantarki mai ƙarfi a halin yanzu.Lokacin da ya fi tsanani, zai haifar da "ƙarar tatsewa" na maɓallin shigarwar UPS.
b) Ƙarƙashin aminci: Don samar da wutar lantarki marar katsewa tare da 6 pulses + tace mai aiki, ƙarancin gazawar yana da girma, saboda bututun wutar lantarki na mai gyarawa da mai canzawa shine bututun IGBT.Akasin haka, don 12-pulse + filter m UPS, ana amfani da inductor da capacitors masu dogaro sosai a cikin matatun sa.
c) Rage ingantaccen tsarin aiki da haɓaka farashin aiki: ingantaccen tsarin aikin tacewa yana kusan 93%.A cikin layi ɗaya na 400KVA UPS, ƙarƙashin yanayin cikakken caji da 33% shigar da babban tsari mai jituwa na halin yanzu, idan an biya kuɗin wutar lantarki a yuan 0.8 a kowace KW * hr =, kuɗin aiki da aka biya a cikin shekara ɗaya sune kamar haka
400KVA*0.07/3=9.3KVA;yawan wutar lantarkin da ake amfani da shi a kowace shekara shine 65407KW.Hr, kuma karin kudin wutar lantarkin shine 65407X0.8 yuan=52,000 yuan.
d) Ƙara matattara mai aiki yana da tsada sosai: shigar da ƙididdiga na yanzu na mai aiki tace 200 kVA UPS shine 303 amps;
Ƙimar masu jituwa na yanzu: 0.33*303A=100A,
Idan abun ciki mai jituwa na halin yanzu yana ƙasa da 5%, dole ne a ƙididdige halin yanzu diyya aƙalla: 100A;
Haƙiƙanin Kanfigareshan: Saitin matatun mai aiki 100 amp.Bisa kididdigar da aka yi a halin yanzu na yuan 1500-2000 na ampere, jimillar kudin zai karu da yuan 150,000-200,000, kuma farashin 6-pulse 200KVA UPS zai karu da kusan 60% -80%.
Hali 2
Ɗauki 6-pulse marar katsewar wutar lantarki + matatar jituwa ta 5.Idan mai gyara wutar lantarki mara katsewa shine mai gyaran gada mai cikakken iko mai tsari uku-uku nau'in 6-pulse rectifier, jituwar da mai gyara ya haifar yana kusan kashi 25-33% na duk masu jituwa, kuma bayan ƙara matatar jituwa ta 5, haɗin haɗin gwiwa shine. rage zuwa kasa 10%.Matsakaicin ikon shigar da shi shine 0.9, wanda zai iya rage ɓarna a ɗan lokaci zuwa grid ɗin wutar lantarki.Tare da wannan tsarin, shigar da haɗin kai na yanzu yana da girma sosai, kuma ana buƙatar ƙimar ƙarfin janareta ya zama mafi girma fiye da 1: 2, kuma akwai haɗarin ɓoyayyiyar haɓakar haɓakar haɓakar janareta.
Zabin 3
The karya 12-pulse makirci ta amfani da mai canzawa lokaci-lokaci + 6-pulse gyara shi ya ƙunshi biyu 6-pulse gyara ups:
a) Madaidaicin 6-pulse rectifier
b) Canjin canjin lokaci mai lamba 30 + mai gyara bugun bugun jini
Ƙirƙirar UPS mai gyara bugun bugun jini 12 na karya.A saman, haɗin kai na cikakken shigar da kaya na halin yanzu yana bayyana 10%.Wannan saitin yana da babban maƙasudin gazawa guda ɗaya.Lokacin da wutar lantarki mara katsewa ta gaza, shigar da tsarin jituwa na halin yanzu yana ƙaruwa sosai, yana yin haɗari sosai ga amincin tsarin samar da wutar lantarki.
Babban rashin amfani:
1).Yanke sasanninta da kayan na'urar na asali, dukkanin kayan aiki sun ɓace.
2).Idan mai gyara na UPS ya gaza, za a canza shi zuwa UPS mai bugun jini 6, kuma abun cikin jituwa zai karu sosai.
3).Kuma kula da layin bas na DC shine tsarin kula da madauki mai buɗewa.Rarraba shigarwar yanzu ba zai iya zama mai kyau sosai ba.Harmonic halin yanzu a nauyi mai sauƙi har yanzu zai kasance babba sosai.
4).Fadada tsarin zai kasance da wahala sosai
5).Canjin canjin lokaci da aka shigar ba shine ainihin samfurin ba, kuma daidaitawa tare da tsarin asali ba zai yi kyau sosai ba.
6).Wurin bene zai yi girma sosai
7).Ayyukan shine 12-15%, wanda ba shi da kyau kamar UPS 12-pulse.
Zabin 4
Ɗauki 12-pulse marar katsewar wutar lantarki + 11-oda mai jituwa tace.Idan mai gyara wutar lantarki mara katsewa shine mai gyara gada mai cikakken iko mai tsari uku-uku nau'in 12-pulse rectifier, bayan ƙara matattarar jituwa na oda na 11, ana iya rage shi zuwa ƙasa da 4.5%, wanda zai iya kawar da cutarwa gaba ɗaya. abun ciki na yanzu zuwa grid ɗin wutar lantarki, kuma ƙimar farashin shine Tacewar tushen ya fi ƙasa da ƙasa.
12-pulse UPS + 11th jitu tace an karɓi, shigar da halin yanzu jituwa shine 4.5% (nauyin ƙima), kuma ma'aunin ƙarfin shigarwa shine 0.95.Wannan nau'in daidaitawa cikakke ne kuma abin dogaro ga masana'antar samar da wutar lantarki ta UPS, kuma yana buƙatar ƙarar janareta na 1: 1.4.
Dangane da binciken da ke sama, tsarin kawar da jituwa na 12-pulse rectifier + 11th-order harmonic filter tare da kyakkyawan aiki, babban abin dogaro, kwanciyar hankali da ingantaccen aiki, kuma ana ba da shawarar yin aiki mai kyau a aikace.


Lokacin aikawa: Afrilu-13-2023