A cikin tsarin samar da wutar lantarki na 3-35kV na kasar Sin, yawancin ma'aunin tsaka tsaki ba shi da tushe.Dangane da ka'idojin masana'antu na ƙasa, lokacin da ƙasa-lokaci guda ɗaya ta faru, tsarin na iya yin aiki ba daidai ba na tsawon sa'o'i 2, wanda ke rage farashin aiki sosai kuma yana inganta amincin tsarin samar da wutar lantarki da rarrabawa.Koyaya, saboda ci gaba da haɓaka ƙarfin samar da wutar lantarki na tsarin, yanayin wutar lantarki yana canzawa sannu a hankali daga layin watsawa zuwa layin kebul, kuma kwararar da ke gudana daga tsarin zuwa capacitor na hanya zai zama babba sosai.Lokacin da tsarin ya kasance ƙasa-lokaci ɗaya, kariyar capacitor na yanzu ba shi da sauƙin sharewa, kuma an canza shi zuwa tsarin ƙasa mai ɗan lokaci.Ƙarfafawar tsarin ƙasa mai karewa da kuma ƙarfin juzu'i mai kamanceceniya na ferromagnetic da ke haifar da overvoltage zai haifar da haɗari mai aminci na grid ɗin wutar lantarki.Ƙarfafawar tsarin ƙasa mai karewa mai kashi biyu ya fi tsanani, kuma yawan ƙarfin ƙarfin lokacin gazawar injin shine sau 3 zuwa 3.5 fiye da na duk ƙarfin lokacin aiki na yau da kullun.Idan irin wannan babban wuce gona da iri ya faru akan grid na wutar lantarki na tsawon sa'o'i da yawa, tabbas zai lalata rufin kayan lantarki.Bayan tarawa akai-akai da lalacewa na rufin kayan aikin lantarki, zai haifar da raunin raunin rufin, ya haifar da kuskuren tsarin ƙasa na rufin rufin, kuma ya haifar da haɗarin gazawar gajere mai launi biyu.Bugu da ƙari, zai kuma haifar da haɗari na aminci kamar gazawar rufin rufin kayan aikin lantarki (maɓalli shine gazawar rufin motar motar), fashewar igiyoyi, watsi da PT na mai ba da wutar lantarki mai sarrafa motsin motsi, fashewar fashewa. high-voltage arrester, da dai sauransu Domin warware matsalar overvoltage lalacewa ta hanyar dogon lokacin da lantarki m grounding tsarin, da baka suppression nada da ake amfani da su rama halin yanzu na neutralization capacitor, da kuma yiwuwar na kowa kuskure batu lantarki kariya ne. danne.Manufar wannan hanyar ita ce cire wutar lantarki.A halin yanzu, ba a bayyana a fili cewa na'urar kashewa ta arc kanta tana da halaye da yawa, kuma ba za ta iya rama ƙarfin halin yanzu yadda ya kamata ba, musamman lalacewar da aka yi a cikin kayan aikin wutar lantarki mai ƙarfi ba za a iya ramawa yadda ake so ba.Dangane da binciken kimiyya game da zobba na kashe baka daban-daban, kamfaninmu ya haɓaka kayan aikin hana baka na HYXHX.
Iyakar aikace-aikace na na'urar kashe baka mai hankali:
1. Wannan kayan aiki ya dace da tsarin wutar lantarki na matsakaici na 3 ~ 35KV;
2. Wannan kayan aiki ya dace da tsarin samar da wutar lantarki inda ba a ƙaddamar da tsaka-tsakin tsaka-tsakin ba, tsaka-tsakin tsaka-tsakin tsaka-tsakin tsaka-tsakin tsaka-tsakin ya kasance ta hanyar daɗaɗɗen arc, ko kuma tsaka-tsakin tsaka-tsakin yana ƙasa ta hanyar tsayin daka.
3. Wannan kayan aiki ya dace da grid na wutar lantarki tare da igiyoyi a matsayin babban jiki, ginshiƙan wutar lantarki tare da igiyoyi da igiyoyi na sama a matsayin babban jiki, da kuma wutar lantarki tare da igiyoyi na sama a matsayin babban jiki.
Halayen fasaha na na'urar kashe baka mai hankali:
Mai sarrafawa yana ɗaukar tsarin CPU guda huɗu, ɗaya don hulɗar ɗan adam da sadarwa ta ainihi, ɗaya don samfuri da lissafi, ɗaya don sarrafa siginar fitarwa don tabbatar da daidaiton siginar fitarwa, ɗayan kuma don rikodin kuskure.
Fasalolin Software:
1. Tsarin aiki da yawa na lokaci-lokaci (RTOS):
Haɓaka software yana ɗaukar tsarin aiki na ainihin lokaci da aikin ɗakin karatu na ƙwararru, kuma yana mai da hankali kan salon shirye-shirye na ayyuka na yau da kullun, kuma yana aiwatar da rabon albarkatu, tsara jadawalin ɗawainiya, keɓancewa da sauran ayyuka daidai da yanayin sabis na fifiko.Yana aiki da dogaro sosai kuma yana iya yin cikakken amfani da aikin na'urori masu sarrafa siginar dijital da microprocessors.Harshen kwamfuta mai bayyanawa yana da saurin aiwatarwa, yana da mafi kyawun karantawa, kuma yana da sauƙin faɗaɗawa da dasawa.
2. Daidaitaccen tsarin sadarwa na MODBUS:
An karɓi madaidaicin ƙa'idar sadarwar MODBUS don sauƙaƙe samun dama ga daidaitattun tsarin haɗaɗɗiyar atomatik.An zaɓi microprocessor mai sarrafa sadarwa daban don ƙara haɓaka ƙarfin sarrafa sadarwa da saurin sadarwa.
Bayan an kunna na'urar, ana iya mayar da ita zuwa wuri mai nisa.
3. Amfani da babban aiki DSP:
Sashin samfuri da lissafi yana zaɓar guntu TMS320F2812DSP na Kamfanin TI.Babban mitar har zuwa 150MHz.
Dangane da shirye-shiryen kwamfuta, siginar analog ɗin da aka tattara a ainihin lokacin yana iya canzawa cikin sauri Fourier cikin ɗan gajeren lokaci, kuma ana iya samun ƙarfin bugun jini da aunawa a ainihin lokacin.
4.14-bit Multi-tashar tashoshi na lokaci guda samfurin dijital-zuwa-analog mai canzawa:
Saboda ana buƙatar tsarin don samun daidaiton samfur, AD yana zaɓar 14 ragowa.Akwai tashoshi 8 gabaɗaya.Kowane ginshiƙan tashoshi 4 suna amfani da tallace-tallace a lokaci guda don haɓaka daidaiton amfani.CLK na waje na AD shine 16M, don haka yana tabbatar da samfurin 64-point da buƙatun lissafin kowane zagaye na samfurin mu.
5. Amfani da na'urorin dabaru masu iya shirye-shirye:
Ayyukan na'urorin gargajiya suna mayar da hankali kan guntu guda ɗaya, wanda ke rage yanki na yanki da adadin pads, yana rage tsawon bas, inganta aikin tsangwama da aminci na kewaye, kuma yana inganta sassauci a lokaci guda.
Dukkanin software na tsarin yana amfani da ATERA EPM7128 guda biyu a matsayin wani ɓangare na dabaru na dijital.Ana iya sake tsara wannan guntu, wanda ke da ƙofofi 2500 da ƙwayoyin macro 128, waɗanda zasu iya biyan buƙatun mafi rikitarwa dabaru.Aikace-aikacen haɗaɗɗiyar ic yana rage yawan adadin na'urorin dabaru masu zaman kansu da ake buƙata ta tsarin dijital, kuma yana inganta aminci da tsaro na tsarin.
6. Aikin rikodin kuskure:
Mai rikodin kuskure na iya yin rikodin ɓangarorin kuskure 8 a cikin tsarin cyclical, gami da hagu da dama ƙarfin lantarki na kashi uku, sifili-jerin ƙarfin lantarki, sifili-jerin halin yanzu, mai lamba AC uku-uku da mai watsewar kewaye kafin da bayan laifin ya faru.
7.The mutum-inji dubawa rungumi dabi'ar babban ruwa crystal nuni da cikakken Sin menu don nuna halin yanzu jihar yawa a cikin wani zana hanya, real-lokaci da ilhama uku-lokaci irin ƙarfin lantarki darajar, sifili-lokaci irin ƙarfin lantarki darajar, da sifili-lokaci halin yanzu. darajar.
Babban fasali na na'urar
1. Gudun aikin na'urar yana da sauri, kuma yana iya yin aiki da sauri a cikin 30 ~ 40ms, wanda ya rage girman tsawon lokaci na arc na ƙasa guda ɗaya;
2. Za a iya kashe baka nan da nan bayan na'urar ta yi aiki, kuma za a iya iyakance yawan ƙarfin wutar lantarki a cikin layi;
3. Bayan na'urar ta yi aiki, ƙyale ƙarfin halin yanzu na tsarin ya ci gaba da wucewa don akalla sa'o'i 2, kuma mai amfani zai iya magance layin da ba daidai ba bayan kammala aikin sauyawa na canja wurin kaya;
4. Ayyukan kariya na na'urar ba ta da tasiri ta hanyar sikelin da yanayin aiki na grid na wutar lantarki;
5. Na'urar tana da babban aikin farashi na aiki, kuma wutar lantarki a cikinta na iya samar da siginar wutar lantarki don ma'auni da kariya, maye gurbin giants na PTA na al'ada;
6. Na'urar tana sanye da ƙaramin na'urar zaɓin layin ƙasa na yanzu, wanda zai iya haɓaka daidaiton zaɓin layin ta hanyar amfani da halayen babban maye gurbin sifili na yanzu na layin kuskure kafin da bayan an kashe baka.
7. Na'urar rungumi dabi'ar anti-jikewa ƙarfin lantarki transformer da na musamman primary halin yanzu-iyakance resonance eliminator, wanda zai iya fundamentally kashe ferromagnetic rawa da yadda ya kamata kare stares;
8. Na'urar tana da aikin arc light grounding kuskure rikodi, samar da bayanai ga masu amfani don nazarin hatsarori.
Babban abubuwan da ke cikin na'urar da halayensu:
1. High-voltage injin m contactor JZ tare da lokaci rabuwa iko;
Wannan wani AC azumi injin contactor musamman ɓullo da mu kamfanin da za a iya sarrafa ta lokaci rabuwa, kuma shi za a iya sa a cikin aiki dabam a 8 ~ 12ms.Ɗayan ƙarshen mai tuntuɓar injin yana haɗa da bas ɗin, ɗayan ƙarshen kuma yana ƙasa kai tsaye.Yayin aiki na yau da kullun, JZ yana buɗewa kuma yana rufe ƙarƙashin ikon mai sarrafa microcomputer.Wuraren wutar lantarki masu aiki na masu tuntuɓar motsi na kowane lokaci suna kulle juna.Lokacin da kowane lokaci ya rufe na'urar sa ta bas, sauran matakan biyu ba za su ƙara yin aiki ba.
Ayyukan JZ shine don kare kayan aikin tsarin daga tasirin wuce gona da iri ta hanyar canja wuri da sauri daga ƙasa mara ƙarfi zuwa kwanciyar hankali na ƙarfe kai tsaye lokacin da arcing grounding ke faruwa a cikin tsarin.
2. HYT babban fashe fashe-hujja mai kiyayewa ba tare da wuce gona da iri ba;
HYT babban ƙarfin fashe-hujja mai kiyayewa ba tare da wuce gona da iri ba yana aiki don iyakance yawan ƙarfin tsarin.Ya bambanta da tsarin kama zinc oxide na gaba ɗaya (MOA) kuma yana da fa'idodi masu zuwa:
(1) Babban adadin kwarara da kewayon aikace-aikace;
(2) Hanyar haɗin tauraro huɗu na iya rage yawan ƙarfin lokaci-zuwa-lokaci kuma yana inganta amincin kariya sosai;
(3) Babban ƙarfin zinc oxide wanda ba na layi ba tare da ratar fitarwa yana kare juna.Ragewar fitarwa yana sanya ƙimar caji na ZnO ba madaidaiciyar juriya sifili ba, juriyar juriya mara layi ba ta ƙasƙantar da kai ba, halayen da ba na layi na ZnO ba su dawo baya bayan an kunna ratar fitarwa, ratar fitarwa ba ya ɗaukar aikin danne baka, kuma an inganta rayuwar samfurin
(4) Indexididdigar haɓakar ƙarfin wutar lantarki ita ce 1, kuma caji da fitar da wutar lantarki iri ɗaya ne a ƙarƙashin nau'ikan igiyoyin wutar lantarki daban-daban, kuma nau'ikan igiyar wutar lantarki daban-daban ba za su shafe su ba.Madaidaicin ƙimar kariya ta wuce gona da iri da kyakkyawan aikin kariya
(5) Ƙimar caji da fitarwa nan take yana kusa da ragowar ƙarfin lantarki, kuma babu wani abu mai yankewa, wanda ke da fa'ida don kare kariya daga kayan aikin iska.
(6) Tsarin yana da sauƙi kuma a bayyane, ƙarar ƙarami ne, kuma shigarwa ya dace;
Babban mai tabbatar da fashewar sararin samaniya mai kariyar wuce gona da iri shi ne irinsa na farko da zai iyakance wuce gona da iri.Kafin ba'a kunna mai tuntuɓar AC JZ ba, an iyakance yawan ƙarfin wutar lantarki a cikin kewayon aminci.
3. HYXQ firamare na yanzu mai iyakance masu jituwa:
HYXQ shine samfurin ƙirƙira na kamfaninmu.An shigar da shi a cikin jerin tsakanin tsakiyar tsaka-tsakin tsaka-tsaki na farko na mai canza wutar lantarki da ƙasa don murƙushe resonance na ferromagnetic jerin resonance na wutar lantarki da inganta yanayin aminci na aikin grid ɗin wutar lantarki.
A cikin aiki na yau da kullun, juriya yana kusan 40kΩ, kuma juriya na iskar PT na farko shine matakin megohm, don haka ba zai shafi ayyukan PT daban-daban ba, kuma ba zai canza sigogi daban-daban na tsarin ba.Lokacin da PT ya sake sakewa, tushen ƙarfe ya cika, ƙarfin halin yanzu na iska na farko yana ƙaruwa, kuma juriya na MQYXQ yana ƙaruwa da sauri, wanda zai iya yin tasiri mai kyau.
HYXQ yana da tsari mai sauƙi kuma bayyananne, nauyin nauyi, shigarwa mai dacewa da aiki mai dogara.Yana iya kula da ci gaba da saurin bugun bugun jini na yanzu;mafi girma da ƙarfin jerin resonance overvoltage, da guntu da bugun jini halin yanzu share lokaci;wannan samfurin zai iya iyakance kwatsam karuwa na tashin hankali na farko na iskar wutar lantarki, da kuma guje wa abin da ke haifar da iskar farko na wutar lantarki.A sakamakon haka, makamashin motsa jiki na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bai isa ya kashe baka ba bayan an haɗa na'urar, wanda ya haifar da haɗari na rashin lafiya na gajeren lokaci na tashar motar bas.
4. Mai sarrafa kwamfuta ZK:
ZK shine babban sashin kula da wannan kayan aiki.Yana ƙayyade wurin kuskure da nau'in kuskure (yiwuwar cire haɗin wutar lantarki, ƙasan ƙarfe, da ƙasan baka) dangane da siginar Ua, Ub, Uc, da U da na'urar wutar lantarki ke bayarwa, kuma tana sarrafa ma'aunin injin lantarki mai ƙarfi ta hanyar saiti. Na'urar JZ.
Za a iya haɗa maƙasudin marayu da zaɓin layi don cimma burin daidaitawa tsakanin zaɓin layi da zaɓin layi.
5. High ƙarfin lantarki halin yanzu iyakance fiusi FU:
FU shine ma'ajin ajiya don duk kayan aiki, wanda zai iya guje wa matsalar gazawar gajeriyar launuka biyu ta hanyar kuskuren wayoyi ko aiki.Yana da halaye kamar haka:
(1) Babban ƙarfin karya, har zuwa 63KA;
(2) Saurin saurin kewayawa, lokacin ƙaddamarwa shine 1 ~ 2ms;
(3) Ƙayyadaddun ƙayyadaddun halin yanzu yana da sauƙi don amfani, kuma ana iya iyakance kuskuren na yau da kullun zuwa ƙasa da 1/5 na babban guntun da'ira na halin yanzu;
6. Na'urar wuta ta musamman PT tare da iska mai ƙarfi na sakandare:
Na'urar tana amfani da na'urar wuta ta musamman ta anti-jikewa.Idan aka kwatanta da na'urorin wutar lantarki na yau da kullun, ba wai kawai zai iya samar da tsayayyen sigina na lantarki don auna tsarin da sarrafawa ba, har ma da dogaro da kare kanshi daga hatsarori kamar lalacewar taswirar wutar lantarki da ƙonawa sakamakon haɓakar tsarin da ba na layi ba.
Lokacin aikawa: Afrilu-12-2023